พิธีสมโภชองค์กฐินสามัคคี มหาวิทยาลัยราชภัฎสุรินทร์ ประจำปี 2565
2 พ.ย.65 ผู้ช่วยศาสตราจารย์พีรวัส อินทวี ผู้อำนวยการสำนักศิลปะและวัฒนธรรม นำคณะผู้บริหารและบุคลากร ร่วมพิธีสมโภชองค์กฐินสามัคคีมหาวิทยาลัยราชภัฎสุรินทร์ ประจำปี 2565 โดยตั้งขบวนแห่องค์กฐินสามัคคีจากโดมกิจกรรมคณะเกษตรฯ เคลื่อนไปยังหอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ โดยมีกำหนดการทอดกฐินสามัคคี ม.รภ.สร. ประจำปี 2565 ในวันที่ 3 พฤศจิกายน 2565 ณ วัดบ้านมะเมียง ตำบลโชคนาสาม อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์ เพื่อนำปัจจัยที่เกิดขึ้นจากบริวารกฐิน สนับสนุนและส่งเสริมศาสนทายาท และเพื่อรักษาสืบทอดพระพุทธศาสนา
มหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ โดย สำนักศิลปะและวัฒนธรรม ขอขอบคุณทุกหน่วยงานภายในมหาวิทยาลัยและผู้มีจิตศรัทธาทุกท่าน ที่ให้ความร่วมมือในพิธีสมโภชองค์กฐินสามัคคีมหาวิทยาลัยราชภัฎสุรินทร์ ประจำปี 2565 ในครั้งนี้
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/314002724_798531904839824_281672421552556911_n-1024x595.jpg)