งาน “ศิลปวัฒนธรรมอุดมศึกษา ครั้งที่ 21 ยลแสง-ศิลป์ ดินแดนแห่งความสุข”
ระหว่างวันที่ 17-19 กุมภาพันธ์ 2566
สำนักศิลปะและวัฒนธรรม โดย ผศ. ชัชวาล สนิทสันเทียะ รองผู้อำนวยการ สศว. และนางนิมตรา บุตรกันหา เจ้าหน้าที่นักวิชาการศึกษา ได้รับมอบหมาย ร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์การแสดงในแต่ละสถาบันการศึกษา ภายในงาน “ศิลปวัฒนธรรมอุดมศึกษา ครั้งที่ 21 ยลแสง-ศิลป์ ดินแดนแห่งความสุข” โดย ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธี และ รศ.ธรรมรักษ์ ละอองนวล รักษาราชการแทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี เป็นประธานกรรมการจัดงานในครั้งนี้
🧡เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนได้ตระหนักถึง ศิลปะการแสดงและภูมิปัญญาท้องถิ่น ซึ่งภายในงาน สศว.ได้ร่วมส่งชุดการแสดงศิลปวัฒนธรรมอันโดดเด่น 5 ทศวรรษ รวมใจภักดิ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ ที่สื่อถึงเอกลักษณ์ของท้องถิ่นจังหวัดสุรินทร์ได้อย่างงดงาม เป็นที่ชื่นชมแก่แขกผู้มีเกียรติและผู้เข้าร่วมงานเป็นอย่างมาก
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/332669388_916012402741788_660553659735330303_n-1.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/332212781_1545429942631354_5308637532975886245_n-1-1024x768.jpg)