พิธีถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดาพัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี
วันที่ 2 มิถุนายน 2566 เวลา 08.30 น. สำนักศิลปะและวัฒนธรรม โดย ผศ.พีรวัส อินทวี ผู้อำนวยการ สศว. พร้อมด้วยบุคลากร ร่วมพิธีถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดาพัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี
เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2566 โดยมี ผศ.ดร.ฉลอง สุขทอง อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ เป็นประธานวางพุ่มเงินพุ่มทอง เปิดกรวยกระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ กล่าวถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติ ถวายพระพรชัยมงคล นำคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัย ร่วมพิธีกล่าว “ทรงพระเจริญ” 3 ครั้ง ถวายความเคารพ และลงนามถวายพระพรชัยมงคล เบื้องหน้าพระฉายาลักษณ์ สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี ณ หอประชุมมหาวิทยาลัย
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/1-3-1024x812.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/2-5-1024x683.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/3.3-1024x601.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/4-5-1024x683.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/5-5-1024x683.jpg)