กิจกรรมพิธีเปิดนิทรรศการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาที่คุณ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร
วันที่ 5 ธ.ค.65 มหาวิทยาลัยราชภัฎสุรินทร์ โดย สำนักศิลปะและวัฒนธรรม ผศ.ดร.พีรวัส อินทวี ผู้อำนวยการ สศว. นำทีมบุคลากร สศว. ร่วมกิจกรรมพิธีเปิดนิทรรศการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาที่คุณ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศรมหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร
💛เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ 5 ธันวาคม 2565 โดย นายพิจิตร บุญทัน ผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์ เป็นประธานในพิธีเปิดงาน ณ บริเวณห้องโถงด้านหน้า ชั้น 1 ศาลากลางจังหวัดสุรินทร์ ศูนย์ราชการจังหวัดสุรินทร์
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/317738238_825920118767669_8345318926909066257_n-1024x583.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/318435701_825920078767673_2784677694358708472_n-1024x472.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/318010666_825920068767674_3781673064689952119_n-1024x768.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/316554978_825920042101010_3277062602975814139_n-1024x768.jpg)