การประชุมสภาศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฎแห่งประเทศไทย กลุ่มภาคตะวันออกเฉียงเหนือครั้งที่ 1/2566
;วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2566
💜ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ฉลอง สุขทอง อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ เป็นประธานเปิดการประชุมและกล่าวต้อนรับคณะผู้บริหารเครือข่ายสภาศิลปะและวัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ทั้ง 11 แห่ง ในการประชุมสภาศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฎแห่งประเทศไทย กลุ่มภาคตะวันออกเฉียงเหนือครั้งที่ 1/2566
โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การบริหารงานด้านศิลปวัฒนธรรมและภูมิปัญญาท้องถิ่น ให้สอดคล้องกับพันธกิจของมหาวิทยาลัยและประเทศชาติ ให้เกิดการอนุรักษ์ สืบสาน เผยแพร่ ต่อยอดศิลปวัฒนธรรมและภูมิปัญญาท้องถิ่นต่อไปอย่างยั่งยืน
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/331141517_892528115325402_5321680515880117109_n-1024x683.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330916028_945688779760521_3944748591441388632_n-1024x586.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330202245_3639690066258345_8056934962552960327_n-1024x683.jpg)
![](https://culture.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/330468220_768562364618733_7502980097273472996_n-1024x683.jpg)